HAND MADE
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Keywords

nòng  chỉnh  ngoai  lòng  sharp  súng  Thanh  khung  Airgun  12mm  bình  condor  

Latest topics
» Xóm làng xưa giờ xơ xac quá!
nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm EmptyThu Apr 12, 2018 10:56 am by tuyen4t

» CÒN 1 SỐ LOẠI ỐNG THÉP ĐÚC FI 10mm , FI 12mm , Lỗ 4.4mm - 4.85mm - 5mm - 5.4mm - 5.7mm - 6.2mm và 6.5mm - TI CĂT CỎ FI 7-8mm - Lỗ 4.4mm ,4.9mm VÀ 5.4mm
nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm EmptyFri Dec 23, 2016 4:57 pm by lynhai

» Ống thép 5mm
nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm EmptyMon Dec 19, 2016 9:27 pm by hohiep

» CHUYÊN BÀI TỪ YAHOO 360
nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm EmptyMon Dec 19, 2016 9:17 pm by hohiep

»  tự chế pcp condor
nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm EmptySun Dec 04, 2016 4:49 pm by Dương HN

» Có ít cành xoắn 4.5mm - 5.5mm,phi ngoài 10,12 & 16mm
nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm EmptySat Nov 26, 2016 9:25 pm by lynhai

» Các loại PCP,bác nào cần alo nhé!
nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm EmptySat Nov 26, 2016 9:22 pm by lynhai

» xin dia chi mua nong tai Phu Yen??????????????
nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm EmptySat Oct 01, 2016 6:31 pm by ống inox 5 ly

» THẬT SỰ LÀ KHỔ QUÁ ĐI . CÓ SÚNG MÀ KHÔNG CÓ NÒNG THÌ SAO MÀ BẮN HÃ TRỜI
nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm EmptySat Oct 01, 2016 6:28 pm by ống inox 5 ly

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

Affiliates
free forum

Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm

5 posters

Go down

nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm Empty Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm

Bài gửi  airforce Thu Jul 11, 2013 2:50 pm

Hi ca nha,

Mình làm topic này nhằm thao khảo thêm kinh nghiệm nhẳm tăng độ chính xác cho nòng.
- Ngoài các yếu tố cơ bản như phải thẳng tuyệt đoi thì cò những yêu cau gi khác không,

Hien tai minh co 2 cái nòng môt cai la ty may cat co do dày chi co 1mm, con mot cai nua bang thep dai 70cm, day 2,5ly. Cả 2 cái điều thẳng, nhung do chính xác thi cái ty máy cắt cỏ chiếm tỷ lệ cao hơn hẳn. Theo mình có 2 ly do sau:
- Bê mat trogn cua ty may cat co rât phẳng và sáng bóng, cái này làm giảm tình trạng nhảy cóc cua vien bi luc chay trong nong.
- Độ khít cua ty cat co cao hon nong thep, cái nay nhin măt thuong thi ko thay dc, chi co the bo vien bi vao va bit mot dau lai roi xem cai nao rot xuong cham hon, va chay nghe em hon.

Minh cung moi gia nhap mon nay, co mot so y kien mong cac anh em dogn gop.

airforce

nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm Empty Re: Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm

Bài gửi  airforce Fri Jul 12, 2013 10:53 am

Co bac nao vao xin cho y kien dong gop di

airforce

nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm Empty Re: Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm

Bài gửi  tubjn123 Sat Jul 20, 2013 2:31 pm

airforce đã viết:Hi ca nha,

Mình làm topic này nhằm thao khảo thêm kinh nghiệm nhẳm tăng độ chính xác cho nòng.
- Ngoài các yếu tố cơ bản như phải thẳng tuyệt đoi thì cò những yêu cau gi khác không,

Hien tai minh co 2 cái nòng môt cai la ty may cat co do dày chi co 1mm, con mot cai nua bang thep dai 70cm, day 2,5ly. Cả 2 cái điều thẳng, nhung do chính xác thi cái ty máy cắt cỏ chiếm tỷ lệ cao hơn hẳn. Theo mình có 2 ly do sau:
- Bê mat trogn cua ty may cat co rât phẳng và sáng bóng, cái này làm giảm tình trạng nhảy cóc cua vien bi luc chay trong nong.
- Độ khít cua ty cat co cao hon nong thep, cái nay nhin măt thuong thi ko thay dc, chi co the bo vien bi vao va bit mot dau lai roi xem cai nao rot xuong cham hon, va chay nghe em hon.

Được sửa bởi tubjn123 ngày Sat Jul 20, 2013 2:32 pm; sửa lần 2. (Reason for editing : ty máy cát cỏ chỉ có 4 ly thoi.zạy bạn xài dạn máy ly)

tubjn123

Bài gửi  thachsanh Sat Jul 20, 2013 11:15 pm

thật ra thì cây ti máy cắt cỏ có nhiều cỡ lắm bạn. Mình có 4cây 2cỡ là id 6.3 và id 4.8. Để đạn được chuẩn thì yếu tố cơ bản vẫn là nòng. Phải thẳng, lòng trơn bóng, độ khít giữa đạn và nòng, hơi ổn định, cố định nòng chắc chắn, nòng đủ độ dày để kô bị rung/biến dạng khi bắn,mặt cắt đầu nòng(chỗ đạn ra ý.) phải vuông góc với chiều dài nòng và kô có ba via, tốt nhất là bo góc 45độ cho nó chắc ăn. Có nhiêu đó kinh nghiệm chia sẻ với anh em đam mê. Mình kô chơi củi nữa.

thachsanh

Bài gửi  xmen1810 Mon Jul 29, 2013 12:40 pm

cho em hỏi tý . thế độ dài của nong có quy dịnh la bao nhiêu không ???

xmen1810

Bài gửi  thachsanh Mon Jul 29, 2013 9:29 pm

xmen1810 đã viết:cho em hỏi tý . thế độ dài của nong có quy dịnh la bao nhiêu không ???
Kô. Nó tùy thuộc vào việc bạn sử dụng nòng nào, nòng trơn, nòng khương tuyến, lượng hơi cho mỗi phát bắn. Như mấy cây súng hơi mua đấy, có loại nòng dài, có loại nòng chỉ khoảng 40phân. Chung quy là nòng càng dài càng tốn hơi nhưng bù lại lực bắn mạnh hơn, vì nòng càng dài thì tốc độ viên đạn bay ra sẽ càng được tăng lên, theo đó lực bắn cũng sẽ tăng, độ ổn định cũng tăng theo. Anh em dùng nòng trơn thì nên cho cái nòng nó dài dài tí. Chọn cỡ đạn sao cho nó vừa khít với nòng thì độ chụm sẽ tốt.

thachsanh

nòng - Thảo luận tăng độ chính xác cho nòng dùng bi 4.8mm Empty vdf

Bài gửi  xmen1810 Tue Jul 30, 2013 2:25 pm

thank bác thach sanh . em sv vừa ra trường đang thất nghiệp :D . trong thời gian chờ việc làm em định làm một khẩu từ những hướng dẫn trong diễn đàn . nên bác nào có tài liêu liên quan ( như bản vẽ cad. chi tiết ....) co thể cho em xin không ak. mail em: xuanhieu1810 @gmail.com

xmen1810

Bài gửi  vietnam Sat Feb 08, 2014 2:26 pm

airforce đã viết:Hi ca nha,

Chào bạn..cho mình hỏi cây ty máy phát cỏ lỗ 5mm,là loại náo,nó có mấy răng,nguyên trạng nó có lỗ hai đầu không
Mình tim mãi mới có chõ bán,nó có lỗ nhưng bít hai đầu nên ko biết lỗ,có 1 loại có lỗ hai đầu nhưng có 4li ah,nó ban 150 1 cây mà cắt ra ko phải thì mất tiền
Mong bạn chỉ giúp nhé

vietnam

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content